Bộ chia quang PLC Splitter 1x8

SKU:
PLC-BF-18
(GIÁ BÁN có thể liên tục thay đổi không báo trước)
Bộ chia quang PLC Splitter 1x8 SC UPC/APC 900UM loose tube G657A fiber 1meter
Thông số kỹ thuật sản phẩm

Bộ chia quang PLC Splitter 1x8 SC UPC/APC 900UM loose tube G657A fiber 1meter

Bộ chia tách tín hiệu quang 1x8 tiếng anh gọi là PLC splitter 1x8 hay còn gọi là bộ chia cáp quang, đây là một trong những thiết bị quan trong trong ngành công nghệ viễn thông, đặc biệt hay được dùng cho phát triển mạng FTTH

PLC splitter được dùng trong nhiều trường hợp khác nhau như chia tách quang, kết hợp các tín hiệu quang trong hệ thống mạng cáp quang, kiểm tra định lượng hệ thống, tạo sẵn đường quang để phục vụ cho quá trình sửa đổi hay thay thế trong các trưởng hợp đặc biệt, chia tách tia laser…Không những vậy Bộ chia quang 1x8  còn là thiết bị giữ vai trò quan trọng trong hệ thống mạng quang thụ động – hình thức truy cập mạng cáp quang, kết nối điểm – đa điểm sợi quang làm cơ sở tạo kiến trúc mạng.
Bộ chia quang PLC Splitter 1x8 SC UPC/APC 900UM loose tube G657A fiber 1meter
Port Configuration 1×2 1×4 1×8
Operating Wavelength (nm) 1260~1650
Insertion Loss (dB) Typ. 3.6 6.8 10
Max. 4 7.3 10.5
Loss Uniformity (dB) Typ. 0.4 0.5 0.5
Max. 0.6 0.6 0.8
Return Loss (dB) 55 55 55
PDL (dB) Typ. 0.1 0.1 0.1
Max. 0.2 0.2 0.3
Directivity (dB) 55 55 55
Fiber Length (m) 1.0 or customized
Fiber Type Corning SMF-28e or customized
Wavelength Dependent Loss (dB) Typ. 0.2 0.2 0.2
Max. 0.3 0.3 0.3
Temperature Stability (-40~+85°C) (dB) Typ. 0.3 0.3 0.3
Max. 0.5 0.5 0.5
Operating Temperature (°C) -40~+85°C
Storage Temperature (°C) -40~+85°C

GPON là gì? Mạng GPON được hiểu như thế nào?
Tổng quan mạng GPON​
Công nghệ PON là gì?
So sánh EPON và GPON
Chức năng của ONT và OLT trong mạng GPON
OLT là gì? Kiến thức cơ bản về thiết bị OLT GPON
Bạn có biết về bộ chia tách tín hiệu quang PLC Splitter là gì?

ứng dụng:

  • Phương tiện truyền thông quang.
  • Hệ thống truyền hình quang.
  • Hệ thống CATV.
  • Bộ cảm biến quang.
  • Bộ khuyếch đại quang.
  • Bộ điều phối quang.
  • Test cáp quang

Tính năng:

  • Hoạt động với bước sóng rộng, độ suy hao dư thấp
  • Độ tin cậy, chính xác định hướng cao
  • Kích thước nhỏ gọn
  • Hoạt động ổn định trong các môi trường khác nhau
  • Người dùng dễ dàng lựa chọn: Single-mode hoặc Mutilmode
  • Đầu nối quang: SC, FC, LC…

Trong những năm gần đây, Bộ chia quang được ứng dụng rộng rãi trong ngành công nghệ viễn thông bởi giá thành của loại thiết bị này cực rẻ. Hơn thế chúng có thể lắp đặt ở mọi vị trí mà không bị chi phối quá nhiểu bởi điều kiện môi trường, thiết bị kết nối…

Bộ chia quang không cần phải cung cấp quá nhiều năng lượng cho các thiết bị giữa khu vực phòng máy trung tâm cũng như người dùng, đồng thời sản phẩm này có độ bền lớn giúp nhà khai thác giảm chi phí bảo dưỡng, vận hành,…Netsystem bán phân phối bộ chia tách tín hiệu quang chính hãng giá luôn tốt, miễn phí giao hàng tại tất cả các quận huyện ở Sài gòn tp Hồ Chí Minh và thành phố Hà Nội. Bạn cần thêm bất cứ thông tin gì, đừng ngại hãy nhấc máy lên gọi ngay tới số hotline hoặc truy cập website của chúng tôi để được hỗ trợ tư vấn miễn phí.

Lựa chọn adapter quang và dây nhảy quangadapter quang SC | adapter quang LC | ống co nhiệt | dây hàn quang | khay hàn quang cho ODF quang | ODF quang treo tường 24 core | ODF quang treo tường 12 core | ODF quang treo tường 8 core | ODF quang treo tường 16 core | ODF 4 core rack | ODF 24 core rackmount 1U | ODF 8 core rack 1U | ODF 12 core rackmount
Sản phẩm bạn quan tâm