Netlink HTB-1100-2KM

Netlink HTB-1100-2KM 88 4.5
Rating 88 votes
Price:
P/N:
HTB-1100-2KM
Mô tả ngắn
Bộ chuyển đổi converter quang Netlink HTB-1100-2KM
Thông số kỹ thuật sản phẩm
 Chuẩn   IEEE802.3 10Base-T. 100Base-T, 100Base-F
 Tín hiệu điện    T+, T-, R+, R, GND
 Tín hiệu quang    TX, RX
 Chế độ làm việc   Không đồng bộ, điểm tới điểm, hỗ trợ cả full/half duplex
 Tốc độ truyền dữ liệu điện RJ45    Thích ứng 10/100Mbps
 Tốc độ truyền dữ liệu quang   100Mbps
 Khoảng cách cáp mạng (RJ45)   100 mét
 Khoảng cách quang      2 Km - Multimode          
 Loại dây cáp điện   UTP 5
 Loại dây cáp quang   Multimode  50/125μm
 Bước sóng quang   850 - 1310nm
 Cổng kết nối điện   RJ45
 Cổng kết nối quang    SC Duplex Fiber

Bộ chuyển đổi cáp quang sang cáp mạng multimode 10/100 Netlink HTB-1100-2KM​

Bộ chuyển đổi cáp quang sang cáp mạng multimode 10/100 Netlink HTB-1100-2KM là thiết bị thu phát và chuyển đổi qua lại giữa tín hiệu quang và tín hiệu điện với 10/100BASE-T chạy cho mạng sử dụng cáp quang Multimode.

Bộ chuyển đổi cáp quang sang cáp mạng multimode 10/100 Netlink HTB-1100-2KM là cách gọi ngắn gọn của Ethernet Media Converter một trong những bộ chuyển đổi đang được dùng rất phổ biến chạy tốc độ 10/100. Nó được dùng để truyền tải và mở rộng hệ thống mạng với khoảng cách từ 100m đến 120Km.

Được sử dụng trong mạng Ethernet diện rộng, kết nối các thiết bị trong hệ thống mạng của một thành phố - mạng MAN. Bạn không cần cấu hình hay cài đặt cho thiết bị Bộ chuyển đổi cáp quang sang cáp mạng multimode 10/100 Netlink HTB-1100-2KM nó có khả năng thích ứng với hệ thống.

Bộ chuyển đổi cáp quang sang cáp mạng multimode 10/100 Netlink HTB-1100-2KM là hoàn toàn phù hợp với tiêu chuẩn IEEE802.3. Nó có thể được chạy anole hoặc cài đặt vào một chuyển đổi khung rack. Các thủ tục lắp đặt và hoạt động rất đơn giản và dễ hiểu. tình trạng hoạt động có thể được theo dõi tại địa phương thông qua một tập hợp các chẩn đoán LED nằm ở mặt trước.
Thông thường trong các thiết bị dùng chuẩn Ethernet, nhà sản xuất sẽ trang bị các cáp đồng xoắn cặp như: UTP, STP, FTP…tuy nhiên loại cáp này lại rất hạn chế về khả năng cũng như khoảng cách hoạt động  khiến tín hiệu chập chờn kém ổn định. Không những vậy khả năng bị nhiễu và nhiễm sét cũng tăng cao. Do đó, Bộ chuyển đổi cáp quang sang cáp mạng multimode 10/100 Netlink HTB-1100-2KM sẽ được dùng như một biện pháp hiệu quả để giảm thiểu những rủi ro không đáng có.

Điểm đặc trưng của bộ chuyển đổi cáp quang sang cáp mạng multimode 10/100 Netlink HTB-1100-2KM:

1.Chọn nguồn rời hoặc trong 5VDC, điện áp 220VAC hoặc -48VDC
2.Chuẩn giao tiếp IEEE802.3 10Base-T, 100Base-T, 100Base-F  
3.10M, 100M 
4.Thích ứng full/half duplex
5.Kết nối quang 2 sợi và điện


Bạn cần thêm bất cứ thông tin gì, đừng ngại hãy nhấc máy lên gọi ngay tới số hotline hoặc truy cập website của chúng tôi để được hỗ trợ tư vấn miễn phí.

Công ty TNHH Hệ thống mạng (Netsystem)
Địa chỉ:            Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã,  Q. Ba Đình,TP. Hà Nội
Điện thoại:       024. 37714430 / 37714417 / 37711222
Hotline:            0915495885

Sản phẩm bạn quan tâm