Cáp quang single-mode 24FO

Cáp quang single-mode 24FO 88 4.5
Rating 88 votes
Giá sản phẩm:
18,000 vnđ (Chưa VAT)
Mã sản phẩm:
CAB-SM-24FO
Hãng sản xuất:
Cablexa
Bảo hành:
1 năm
Mô tả ngắn
Cáp quang 24fo (sợi) Single mode (SM) 9/125 OS2
Chi tiết sản phẩm

Cáp quang single-mode 24FO, Cáp quang single-mode 24 sợi SM 9/125​ có có số sợi quang là 24 sợi quang đơn mode G.652D và bước sóng hoạt động của sợi quang từ 1310nm và 1550nm hay còn gọi là cáp quang chôn. Cáp quang single-mode 24FO có các sợi quang được đặt trong ống đệm lỏng (ống lỏng) có chứa dầu giúp sợi quang dễ dàng dịch chuyển bên trong ống và bảo vệ sợi quang tránh được sự thâm nhập của nước, các ngoại lực tác động cũng như sự thay đổi của nhiệt độ. Các sợi quang và ống lỏng được phân biệt theo mã màu chuẩn EIA/TIA-598 trên Cáp quang single-mode 24fo (core or sợi) SM 9/125 OS2.Bề mặt vỏ cáp sạch, tròn đều, nhẵn, không sần sùi, không có lỗ, khuyết tật, chỗ nối, các chỗ sửa chữa và các khuyết tật khác. Chữ in trên cáp được in chìm, màu nhũ trắng dọc theo chiều dài vỏ bọc cáp. Chữ in trên cáp phải rõ ràng, không bị nhòe, không bong tróc, phai mờ. Mỗi dãy ký hiệu được in cách nhau một mét.

Cáp quang Single-mode 24fo (core or sợi) SM 9/125 OS2
Hình ảnh: Cáp quang Single-mode 24fo (core or sợi) SM 9/125 OS2

Cấu trúc Cáp quang single-mode 24FO, Cáp quang single-mode 24 sợi SM 9/125​ có có số sợi quang là 24 sợi quang đơn mode G.652D và bước sóng hoạt động của sợi quang từ 1310nm và 1550nm hay còn gọi là cáp quang chôn gồm từ tâm đến vỏ ngoài tối thiểu gồm các thành phần sau:
  • Phần tử chịu lực trung tâm làm bằng sợi thủy tinh hoặc vật liệu phi kim loại có khả năng chịu lực kéo cao.
  • Ống lỏng có chứa sợi quang làm bằng nhựa PBT hoặc tương đương. Hợp chất điền đầy ống lỏng (dầu nhồi) không độc hại, có khả năng bảo vệ sợi quang tránh sự thâm nhập của nước và rung động, cho phép sợi quang dễ dàng dịch chuyển trong ống.
  • Các sợi độn có kích thước tương đương ống lỏng, và có màu sắc dễ phân biệt với ống lỏng chứa sợi quang.
  • Ống lỏng và sợi độn được bện theo phương pháp SZ (SZ-stranded) quanh phần tử chịu lực trung tâm.
  • Chống thấm ruột cáp sử dụng băng lớp băng chống thấm và chỉ chống thấm chèn trong lõi cáp (hoặc sử dụng hợp chất điền đầy tất cả các khe lõi cáp, ngăn chặn được nước thâm nhập dọc theo lõi cáp).
  • Cáp có cấu trúc 2 lớp vỏ: Lớp vỏ trong (lần 1) làm từ nhựa MDPE hoặc tương đương bảo vệ lõi cáp, tăng khả năng chịu nén cho cáp.
  • Cáp sau khi bọc lần 1 được quấn bảo vệ bằng băng thép nhăn có cường độ chịu lực cao ôm sát mặt ngoài lớp vỏ bọc lần 1, tăng cường  khả năng chịu lực cho cáp.
  • Lớp vỏ ngoài (lần 2) làm từ nhựa HDPE hoặc vật liệu tương đương bảo vệ cáp chống lại tác động của thời tiết, tia cực tím (UV) và ngoại lực tác động lên cáp. 

 

cap quang chôn single-mode

Hình ảnh: Cáp quang chôn Single-mode

Cáp quang single-mode 24FO, Cáp quang single-mode 24 sợi SM 9/125​   
Đường kính trường mode (mode field diameter)
- Tại bước sóng 1310 nm
- Tại bước sóng 1550 nm
 
 
9,2±0,4 μm
10,4±0,8 μm
Đường kính lớp vỏ phản xạ (cladding diameter) 125±1 μm
Lỗi đồng tâm lõi sợi ≤ 0,6 μm
Méo vỏ phản xạ (cladding noncircularity) ≤ 1%
Đường kính lớp vỏ sơ cấp sợi quang (primary coating diameter)
- Chưa nhuộm màu
- Sau khi nhuộm màu
 
 
245±5 μm
250±7 μm
Bước sóng cắt (cut-off wavelength) ≤ 1260 nm
Hệ số suy hao sợi quang (Attenuation coefficient):
- Tại bước sóng λ=1310nm:
+ Suy hao trung bình cả cuộn cáp:
+ Suy hao từng sợi trong cuộn cáp:
- Tại bước sóng λ=1550nm:
+ Suy hao trung bình cả cuộn cáp:
+ Suy hao từng sợi trong cuộn cáp:
 
 
 
≤ 0,35 dB/km
≤ 0,36 dB/km
 
≤ 0,21 dB/km
≤ 0,22 dB/km
Suy hao khi uốn cong sợi quang tại bước sóng 1625nm (fiber microbending loss)  
≤ 0,1 dB
Hệ số tán sắc màu (CD)
- Tại bước sóng λ=1310nm
- Tại bước sóng λ=1550nm
 
≤ 3,5 ps/nmxkm
≤ 18 ps/nmxkm
Bước sóng có tán sắc bằng 0 (λ0)
(zero dispersion wavelength)
1300 ÷ 1324 nm
Độ dốc tán sắc tại điểm 0(zero dispersion slope) ≤ 0,092 ps/nm2xkm
Hệ số tán sắc mode phân cực (PMD) ≤ 0,2 ps/√km
 
Mã màu sợi quang
 Theo EIA/TIA-598

 

Bạn băn khoăn chưa biết nên chọn sản phẩm Cáp quang single-mode 24 sợi có phù hợp với nhu cầu cũng như mục đích sử dụng của mình?? Trên đây là một vài thông tin cơ bản về Cáp quang single-mode 24 sợi 9/125. Còn chần chừ gì nữa mà không nhấc máy lên và gọi ngay cho chúng tôi để sở hữu Cáp quang single-mode 24 sợi. Netsystem bán phân phối Cáp quang single-mode 24 sợi chính hãng giá luôn tốt, miễn phí giao hàng tại tất cả các quận huyện ở Sài gòn tp Hồ Chí Minh và thành phố Hà Nội: quận 1, quận 2, quận 3, quận 4, quận 5, quận 6, quận, 7, quận 8, quận 9, quận 10, quận 11, quận 12, quận Thủ Đức, quận Tân Phú, quận Gò vấp, quận Tân Bình, quận Bình Thạnh, quận Bình Tân, quận Phú Nhuận, Huyện Bình Chánh, Huyện Cần giờ, Huyện Nhà Bè, Huyện Củ chi, Huyện Hóc Môn. quận Ba Đình, quận Hoàn Kiếm, quận Hai Bà Trưng, quận Đống Đa, quận Tây Hồ, quận Cầu Giấy, quận Thanh Xuân, quận Hoàng Mai, quận Long Biên, Huyện Từ Liêm, Huyện Thanh Trì, Huyện Gia Lâm, Huyện Đông Anh, Huyện Sóc Sơn, Quận Hà Đông, Thị xã Sơn Tây, Huyện Ba Vì, Huyện Phúc Thọ, Huyện Thạch Thất, Huyện Quốc Oai, Huyện Chương Mỹ, Huyện Đan Phượng, Huyện Hoài Đức, Huyện Thanh Oai, Huyện Mỹ Đức, Huyện Ứng Hoà, Huyện Thường Tín, Huyện Phú Xuyên, Huyện Mê Linh. 


Bạn cần thêm bất cứ thông tin gì, đừng ngại hãy nhấc máy lên gọi ngay tới số hotline hoặc truy cập website của chúng tôi để được hỗ trợ tư vấn miễn phí.

Công ty TNHH Hệ thống mạng (Netsystem)
Địa chỉ:            Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã,  Q. Ba Đình,TP. Hà Nội
Điện thoại:       024. 37714430 / 37714417 / 37711222
Hotline:            0987802464 - 0944832222 - 0912818188

Sản phẩm cùng danh mục

Cáp quang thuê bao 2FO FTTH

Mã sản phẩm: CAB-SM-2FO
2,600 đ

Cáp quang thuê bao 4FO FTTH

Mã sản phẩm: CAB-SM-4FO
3,200 đ