Thiết bị chuyển mạch Switch Juniper EX4600 series chính hãng

EX4600
EX4600 EX4650
Port Cổng 24 x 1/10GbE and 4 QSFP+ 40GbE plus expansion slots Port Cổng 48 x 10/25GbE and 8 x 40/100GbE uplinks
Thiết kế cấu hình 1 RU Thiết kế cấu hình 1 RU
MACsec 400 Gbps of near-line encryption Switch Capacity 2 Tbps
Switch capacity 720 Gbps Latency As low as 550ns
Fabric Virtual Chassis, MC-LAG Fabric Virtual Chassis, MC-LAG, ESI-LAG, EVPN-VXLAN
Juniper EX4600 series

Giới thiệu chung dòng Switch Juniper EX4600 

Dòng thiết bị chuyển mạch Ethernet Switch Juniper EX4600 mang lại quy mô lớp trung tâm dữ liệu, tính sẵn sàng cao và hiệu suất cao cho việc triển khai phân phối trong khuôn viên trường học. Switch Juniper EX4600 cung cấp các cổng 10Gpbs cố định và 10Gpbs module và 40Gbps, mang lại cho nó sự linh hoạt cũng được triển khai trong các triển khai tổng hợp nhà cung cấp dịch vụ và nhà cung cấp dịch vụ hàng đầu của trung tâm dữ liệu.

Có tới 72 cổng hệ số dạng SFP+ 10Gb có thể cắm và cắm cộng với module quang (SFP/SFP+) và lên đến 12 cổng module quang 40GbE Quad SFP+ (QSFP+) tốc độ có dây trong một nền tảng một đơn vị giá rack (1U) nhỏ gọn , Juniper Networks Switch Juniper EX4600 Ethernet cung cấp 1,44 Tbps kết nối layer 2 và layer 3 cho các thiết bị được nối mạng như bộ định tuyến an toàn, máy chủ và các thiết bị chuyển mạch khác.

Switch Juniper EX4600 cung cấp 24 cổng 10G SFP/SFP + cố định và 4 cổng 40G QSFP+ cố định. Trong mô hình, 12 trong số 24 cổng SFP/SFP+ cố định có thể hoạt động như cổng 1Gb, mang lại sự linh hoạt để hỗ trợ môi trường 1Gb và 10Gb hỗn hợp. Có tổng cộng bốn mẫu: hai mẫu có nguồn điện AC và luồng gió từ trước ra sau hoặc từ sau ra trước; và hai cấu hình có bộ nguồn DC và luồng không khí từ trước ra sau hoặc từ sau ra trước.

Tất cả các phiên bản đều có hai khe cắm mở rộng có thể chứa các module mở rộng tùy chọn, mang lại sự linh hoạt về cấu hình và triển khai cực lớn cho các mạng phân phối doanh nghiệp. Hai mô-đun mở rộng có sẵn: 4x40GbE hoặc modun 8x10GbE.

EX4600 hỗ trợ băng thông lên đến 1,44 Tbps hoặc 1,07 Bpps ở kích thước khung Ethernet tối thiểu, với 24 cổng cố định 10GbE tốc độ dòng, 4 cổng cố định 40GbE và 2 khe cắm mở rộng mỗi cổng có thể hỗ trợ mô-đun 

Switch Juniper EX4600 hỗ trợ công nghệ khung gầm ảo Virtual Chassis độc đáo của Juniper Networks, cho phép tối đa 10 thiết bị chuyển mạch được kết nối với nhau hoạt động như một thiết bị logic, duy nhất với một địa chỉ IP duy nhất. Công nghệ khung gầm ảo Virtual Chassis cho phép các doanh nghiệp tách cấu trúc liên kết vật lý khỏi các nhóm hợp lý của các điểm cuối, đảm bảo sử dụng tài nguyên hiệu quả. Switch Juniper EX4600 có thể tham gia vào cùng một cấu hình Virtual Chassis với bộ chuyển mạch Ethernet EX4300 của Juniper Networks, cung cấp các tùy chọn cấu hình có khả năng mở rộng và linh hoạt cao cho việc triển khai phân phối doanh nghiệp.

Các thiết bị chuyển mạch Switch Juniper EX4600 trong cấu hình Virtual Chassis có thể được kết nối bằng tối đa 16 cổng 10GbE hoặc 40GbE trong các nhóm tổng hợp liên kết (LAG) trên các cổng 10GbE / 40GbE, cung cấp tổng dung lượng bảng nối đa năng lên đến 1,04 Tbps.

Trong trung tâm dữ liệu, việc triển khai Virtual Chassis Switch Juniper EX4600 có thể mở rộng qua nhiều thiết bị chuyển mạch đầu giá hoặc cuối hàng, mang lại sự linh hoạt về cấu hình cho kết nối máy chủ 10Gb bằng cách chỉ yêu cầu các liên kết dự phòng giữa các nhóm Virtual Chassis thay vì mỗi switch vật lý để đảm bảo tính khả dụng cao. Ngoài ra, các cấu hình Virtual Chassis hỗn hợp gồm các thiết bị chuyển mạch EX4300 và Switch Juniper EX4600 cung cấp giải pháp lý tưởng cho các trung tâm dữ liệu với sự kết hợp của các máy chủ 1Gb và 10Gb hoặc cho các môi trường chuyển mạch từ kết nối máy chủ 1G sang 10G.

Bốn tùy chọn quản lý hệ thống khác nhau có sẵn cho bộ chuyển mạch Ethernet Switch Juniper EX4600:

✅ Hệ điều hành Junos CLI tiêu chuẩn cung cấp khả năng quản lý chi tiết và các thông số kịch bản giống như trong bất kỳ bộ định tuyến nào được cung cấp bởi hệ điều hành Junos.
✅ Switch Juniper EX4600 cũng bao gồm phần mềm Web Junos Juniper Networks tích hợp, một trình quản lý thiết bị dựa trên web nhúng cho phép người dùng định cấu hình, giám sát, khắc phục sự cố và thực hiện bảo trì hệ thống trên các thiết bị chuyển mạch riêng lẻ thông qua giao diện đồ họa dựa trên trình duyệt.
✅ Dữ liệu về hiệu suất, cấu hình và lỗi Switch Juniper EX4600 cũng có thể được xuất sang các hệ thống quản lý của bên thứ ba hàng đầu như HP OpenView, IBM Tivoli và phần mềm Computer Associates Unicenter, cung cấp một cái nhìn tổng hợp, đầy đủ về các hoạt động mạng.
✅ Switch Juniper EX4600 cũng được hỗ trợ bởi Juniper Networks Junos Space Network Director, một công cụ quản lý mạng thông minh, toàn diện và tự động cho phép quản trị viên mạng trực quan hóa, phân tích và kiểm soát toàn bộ mạng doanh nghiệp của họ — trung tâm dữ liệu và khuôn viên, vật lý và ảo, có dây và không dây — thông qua một ô kính.

Junos Space là một nền tảng ứng dụng mở, có thể lập trình để lưu trữ một bộ công cụ ứng dụng vận hành mạng toàn diện, cung cấp cách tiếp cận thông minh, đơn giản và cởi mở để tự động hóa việc triển khai và vận hành cơ sở hạ tầng Juniper. Junos Space cung cấp nhiều ứng dụng quản lý và cơ sở hạ tầng để quản lý tài nguyên và tài sản của Juniper
 
Cấu hình Configuration Power Nguồn
EX4600-40F-AFO Fixed 10GbE ports with 10G-USR optics, all ports forwarding (line rate), <10 m
4 fixed 40GbE ports with 40G-SR4 optics
1 4x40GbE QIC card with 4 40G-SR4 optics
1 8x10GbE QIC card with 8 10G-USR optics, all ports forwarding (line rate), <10 m
Dual power supplies
279 W
EX4600-40F-AFI 285 W
EX4600-40F-DC-AFO 392 W
EX4600-40F-DC-AFI 320 W

Cấu hình phần cứng EX4600 Hardware Guide​
EX4600-40F-AFO 24 SFP+/SFP ports, 4 QSFP+ ports, 2 expansion slots, redundant fans, 2 AC power supplies, 2 power cords, 4-post rack mount kit, and front to back airflow
EX4600-40F-AFI 24 SFP+/SFP ports, 4 QSFP+ ports, 2 expansion slots, redundant fans, 2 AC power supplies, 2 power cords, 4-post rack mount kit, and back to front airflow
EX4600-40F-DC-AFO 24 SFP+/SFP ports, 4 QSFP+ ports, 2 expansion slots, redundant fans, 2 DC power supplies, 2 power cords, 4-post rack mount kit, and front to back airflow
EX4600-40F-DC-AFI 24 SFP+/SFP ports, 4 QSFP+ ports, 2 expansion slots, redundant fans, 2 DC power supplies, 2 power cords, 4-post rack mount kit, and back to front airflow

Module - nguồn spare - phần mềm license
QFX-EM-4Q 4-port QSFP+ expansion module for EX4600
EX4600-EM-8F 8-port SPF+/SFP expansion module for EX4600
JPSU-650W-AC-AFO AC 650 W PSU, front-to-back airflow for EX4600-48S
JPSU-650W-AC-AFI AC 650 W PSU, back-to-front airflow for EX4600-48S
JPSU-650W-DC-AFO DC 650 W PSU, front-to-back airflow for EX4600-48S
JPSU-650W-DC-AFI DC 650 W PSU, back-to-front airflow for EX4600-48S
QFX5100-FAN-AFI Back-to-front airflow fan module for EX4600
QFX5100-FAN-AFO Front-to-back airflow fan module for EX4600
QFX5100-EM-BLNK Blank module for EX4600
EX4600-AFL EX4600 Advanced feature license for IS-IS, BGP, and MPLS
EX-QFX-MACSEC-AGG MACsec Software License for EX4600 as a campus aggregation switch
Module quang Juniper
EX-SFP-1GE-LX SFP 1000BASE-LX Gigabit Ethernet Optics, 1310 nm for 10 km transmission on SMF
EX-SFP-1GE-LX40K SFP 1000BASE-LX Gigabit Ethernet Optics, 1310 nm for 40 km transmission on SMF
EX-SFP-1GE-SX SFP 1000BASE-SX Gigabit Ethernet Optics, 850 nm for up to 550m transmission on MMF
EX-SFP-1GE-LH SFP 1000BASE-LH Gigabit Ethernet Optics, 1550 nm for 70 km transmission on SMF
EX-SFP-1GE-T SFP 10/100/1000BASE-T Copper Transceiver Module for up to 100m transmission on Category 5
QFX-SFP-1GE-T SFP 1000BASE-T Copper Transceiver Module for up to 100 m transmission on Cat5
QFX-SFP-1GE-SX SFP 1000BASE-SX Gigabit Ethernet Optics, 850 nm for up to 550 m transmission on MMF
QFX-SFP-1GE-LX SFP 1000BASE-LX Gigabit Ethernet Optics, 1,310 nm for 10 km transmission on SMF
QFX-SFP-DAC-1M SFP+ 10 Gigabit Ethernet Direct Attach Copper (direct-attached copper cable) 1 m
QFX-SFP-DAC-3M SFP+ 10 Gigabit Ethernet Direct Attach Copper (direct-attached copper cable) 3 m
QFX-SFP-DAC-5M SFP+ 10 Gigabit Ethernet Direct Attach Copper (direct-attached copper cable) 5 m
QFX-SFP-DAC-1MA SFP+ 10 Gigabit Ethernet Direct Attach Copper (active direct-attached copper cable) 1 m
QFX-SFP-DAC-3MA SFP+ 10 Gigabit Ethernet Direct Attach Copper (active direct-attached copper cable) 3 m
QFX-SFP-DAC-5MA SFP+ 10 Gigabit Ethernet Direct Attach Copper (active direct-attached copper cable) 5 m
QFX-SFP-DAC-7MA SFP+ 10 Gigabit Ethernet Direct Attach Copper (active direct-attached copper cable) 7 m
QFX-SFP-DAC-10MA SFP+ 10 Gigabit Ethernet Direct Attach Copper (active direct-attached copper cable) 10 m
QFX-QSFP-DAC-1M QSFP+ to QSFP+ Ethernet Direct Attach Copper (direct-attached copper cable) 1 m passive
QFX-QSFP-DAC-3M QSFP+ to QSFP+ Ethernet Direct Attach Copper (direct-attached copper cable) 3 m passive
JNP-QSFP-DAC-5M QSFP+ to QSFP+ Ethernet Direct Attach Copper (direct-attached copper cable) 5 m passive
QFX-SFP-10GE-USR SFP+ 10 Gigabit Ethernet Ultra Short Reach Optics, 850 nm for 10 m on OM1, 20 m on OM2, 100 m on OM3 multimode fiber (MMF)
QFX-SFP-10GE-LR SFP+ 10GBASE-LR 10 Gigabit Ethernet Optics, 1,310 nm for 10 km transmission on single mode fiber-optic (SMF)
QFX-SFP-10GE-ER SFP+ 10GBASE-ER 10 Gigabit Ethernet Optics, 1,550 nm for 40 km transmission on single-mode fiber (SMF)
QFX-QSFP-40G-SR4 QSFP+ 40GBASE-SR4 40 Gigabit Optics, 850 nm for up to 150 m transmission on MMF
QFX-QSFP-40G-ESR4 QSFP+ 40GBASE-ESR4 40 Gigabit Optics, 300 m (400 m) with OM3 (OM4) MMF
JNP-QSFP-40G-LR4 QSFP+ 40GBASE-LR4 40 Gigabit Optics, 1,310 nm for up to 10 km transmission on SMF
Switch Juniper EX4600 series
Thông tin đặt mua hàng và nhận báo giá
Mô tả Mã/ Price / Báo giá
EX4600, 24 SFP+/SFP ports, 4 QSFP+ ports, 2 expansion slots, redundant fans, 2 AC power supplies, back to front airflow
List Price: $15,495.00
Giá bán: $12,473.00
EX4600, 24 SFP+/SFP ports, 4 QSFP+ ports, 2 expansion slots, redundant fans, 2 AC power supplies, front to back airflow
List Price: $15,495.00
Giá bán: $12,473.00
EX4600, 24 SFP+/SFP ports, 4 QSFP+ ports, 2 expansion slots, redundant fans, 2 DC power supplies, back to front airflow
List Price: $17,995.00
Giá bán: $14,486.00
EX4600, 24 SFP+/SFP ports, 4 QSFP+ ports, 2 expansion slots, redundant fans, 2 DC power supplies, front to back airflow
List Price: $17,995.00
Giá bán: $14,486.00

Data Sheet EX4600
 

Địa chỉ cung cấp thiết bị chuyển mạch Switch Juniper EX4600 chính hãng 

CÔNG TY TNHH HỆ THỐNG MẠNG [NETSYSTEM CO.,LTD]
Điện thoại: 024.37714430 – 024.37714417 – 024.37711222
Email: contact@netsystem.vn
Skype: netsystemvn

✅ Liên hệ để có giá Juniper EX4600 tốt
Hotline/Zalo: 0915495885
Hotline/Zalo: 0914769119
Hotline/Zalo: 0916498448
Hotline/Zalo: 0914025885

Juniper EX-SFP-1GE-LX40K

SKU: EX-SFP-1GE-LX40K
$1

Switch Juniper EX4600-40F-DC-AFO

SKU: EX4600-40F-DC-AFO
$1-$14,480

Switch Juniper EX4600-40F-DC-AFI

SKU: EX4600-40F-DC-AFI
$1-$14,486

Switch Juniper EX4600-40F-AFI

SKU: EX4600-40F-AFI
$1-$12,470

Switch Juniper EX4600-40F-AFO

SKU: EX4600-40F-AFO
$1-$12,480