Cáp quang thuê bao 2FO FTTH

Cáp quang thuê bao 2FO FTTH 88 4.5
Rating 88 votes
Giá sản phẩm:
2,600 vnđ (Chưa VAT)
Mã sản phẩm:
CAB-SM-2FO
Hãng sản xuất:
Cablexa
Bảo hành:
1 năm
Mô tả ngắn
Cáp quang Single-mode 2fo (core or sợi) SM 9/125 OS2 FTTH
Chi tiết sản phẩm
Cáp quang thuê bao 2FO SM 9/125 OS2 FTTH có số sợi quang là 2 sợi quang đơn mode G.652D. Bước sóng hoạt động của sợi quang từ 1310nm và 1550nm.

Cáp sợi quang của cáp quang thuê bao 2FO được đặt trong ống đệm lỏng (ống lỏng) có chứa dầu giúp sợi quang dễ dàng dịch chuyển bên trong ống và bảo vệ sợi quang tránh được sự thâm nhập của nước, các ngoại lực tác động cũng như sự thay đổi của nhiệt độ.  Số lượng sợi quang trong 1 ống lỏng: 2 sợi/ống lỏng. Lớp vỏ cáp và vỏ dây treo làm bằng nhựa PE or HDPE hoặc vật liệu tương đương. Dây thép treo: 1xØ1.0 mm. Mã màu của sợi quang tuân theo tiêu chuẩn TIA/EIA-598-A

Đường kính, trọng lượng và bán kính uốn cong nhỏ nhất của Cáp quang thuê bao 2FO
Số sợi quang 2
Đường kính ngoài của cáp (mm) 4.0 ± 0.1mm
Trọng lượng (kg/km) 20 - 21kg
Bán kính uốn cong nhỏ nhất (mm) 
Khi lắp đặt       20 Đường kính ngoài của cáp
Sau lắp đặt     10 Đường kính ngoài của cáp 
Cáp quang Single mode 2fo (core or sợi) SM 9/125 OS2 FTTH
Hình ảnh: Cáp quang thuê bao 2fo FTTH

Cấu trúc của Cáp quang thuê bao 2FO FTTH hình số 8 dây treo kim loại
Số sợi quang đã nhuộm màu Max. 2C
Sợi gia cường Sợi tổng hợp
Thành phần chống thấm Sợi chống thấm Water Blocking Yarn
Dây treo Dây sợi thep bện 0.33X7
Lớp bọc Nhựa PE đen, chiều dầy trung bình 1.0mm
Màng treo Nhựa PE đen (1.0mm x 1.0mm  0.1mm )
Lớp vỏ Vật liệu Nhựa PE màu đen
Lớp vỏ Độ dày Trung bình ≥ 1.1 mm  0.1  
Bề mặt vỏ cáp sạch, tròn đều, nhẵn, không sần sùi, không có lỗ, khuyết tật, chỗ nối, các chỗ sửa chữa và các khuyết tật khác. Chữ in trên cáp được in chìm, màu nhũ trắng dọc theo chiều dài vỏ bọc cáp. Chữ in trên cáp phải rõ ràng, không bị nhòe, không bong tróc, phai mờ. Mỗi dãy ký hiệu được in cách nhau một mét.
 
Chỉ tiêu kĩ thuật về Cáp quang Single-mode G.652D  
Đường kính trường mode (mode field diameter)
- tại bước sóng 1310 nm
- tại bước sóng 1550 nm
 
9,2±0,4 μm
10,4±0,8 μm
Đường kính lớp vỏ phản xạ (cladding diameter) 125±1 μm
Lỗi đồng tâm lõi sợi ≤ 0,6 μm
Méo vỏ phản xạ (cladding noncircularity) ≤ 1%
Đường kính lớp vỏ sơ cấp sợi quang (primary coating diameter)
- Chưa nhuộm màu
- Sau khi nhuộm màu
 
 
245±5 μm
250±7 μm
Bước sóng cắt (cut-off wavelength) ≤ 1260 nm
Hệ số suy hao sợi quang (Attenuation coefficient):
- tại bước sóng λ=1310nm:
+ Suy hao trung bình cả cuộn cáp:
+ Suy hao từng sợi trong cuộn cáp:
- tại bước sóng λ=1550nm:
+ Suy hao trung bình cả cuộn cáp:
+ Suy hao từng sợi trong cuộn cáp:
 
 
 
≤ 0,35 dB/km
≤ 0,36 dB/km
 
≤ 0,21 dB/km
≤ 0,25 dB/km
Suy hao khi uốn cong sợi quang tại bước sóng 1625nm (fiber microbending loss)  
≤ 0,1 dB
Hệ số tán sắc màu (CD)
- tại bước sóng λ=1310nm
- tại bước sóng λ=1550nm
 
≤ 3,5 ps/nmxkm
≤ 18 ps/nmxkm
Bước sóng có tán sắc bằng 0 (λ0)
(zero dispersion wavelength)
1300 ÷ 1324 nm
Độ dốc tán sắc tại điểm 0 (zero dispersion slope) ≤ 0,092 ps/nm2xkm
Hệ số tán sắc mode phân cực (PMD) ≤ 0,2 ps/√km
Mã màu sợi quang Theo EIA/TIA-598
 
Chỉ tiêu cơ lý của cáp  
Khả năng chịu căng ≥ 500N hoặc 1.5 lần trọng lượng cáp (lấy  giá trị nào lớn hơn)
Khả năng chịu nén ≥ 700N/100mm
Khả năng chịu xoắn Số chu kỳ ≥ 10 lần
Khả năng chịu va đập Số lần va đập ≥ 5 lần
Khả năng chịu uốn cong Bán kính uốn cong ≤ 20 lần đường kính ngoài cáp
Khả năng chống thấm nước theo chiều dọc cáp ≥ 24 giờ
Khả năng liên kết của chất điền đầy bên trong cáp chất điền đầy rò rỉ ra không quá 0,05g sau thời gian ≥ 24 giờ
Dải nhiệt độ làm việc -10˚C đến 60˚C
Kiểm tra thực tế co rút sợi quang
(khoảng vượt 50m, độ võng 1%, lực căng 200N)
Sợi quang bị co rút ≤ 0,03%

 
Các ứng dụng

●  Telecommunication

●  LAN

●  FTTH 

●  CATV 

●  VideoTransmission 


Video: Cáp quang Single-mode

>>Xem Cáp quang thuê bao 2FO FTTH datasheet

Bạn băn khoăn chưa biết nên chọn sản phẩm Cáp quang thuê bao FTTH nào phù hợp với nhu cầu cũng như mục đích sử dụng của mình?? Trên đây là một vài thông tin cơ bản về Cáp quang thuê bao 2FO - Cáp quang thuê bao 2 Sợi - Cáp quang thuê bao 2 Core SM single-mode 9/125. Còn chần chừ gì nữa mà không nhấc máy lên và gọi ngay cho chúng tôi để sở hữu Cáp quang thuê bao 2FO FTTH. Netsystem bán phân phối Cáp quang thuê bao 2FO FTTH chính hãng giá luôn tốt, miễn phí giao hàng tại tất cả các quận huyện ở Sài gòn tp Hồ Chí Minh và thành phố Hà Nội: quận 1, quận 2, quận 3, quận 4, quận 5, quận 6, quận, 7, quận 8, quận 9, quận 10, quận 11, quận 12, quận Thủ Đức, quận Tân Phú, quận Gò vấp, quận Tân Bình, quận Bình Thạnh, quận Bình Tân, quận Phú Nhuận, Huyện Bình Chánh, Huyện Cần giờ, Huyện Nhà Bè, Huyện Củ chi, Huyện Hóc Môn. quận Ba Đình, quận Hoàn Kiếm, quận Hai Bà Trưng, quận Đống Đa, quận Tây Hồ, quận Cầu Giấy, quận Thanh Xuân, quận Hoàng Mai, quận Long Biên, Huyện Từ Liêm, Huyện Thanh Trì, Huyện Gia Lâm, Huyện Đông Anh, Huyện Sóc Sơn, Quận Hà Đông, Thị xã Sơn Tây, Huyện Ba Vì, Huyện Phúc Thọ, Huyện Thạch Thất, Huyện Quốc Oai, Huyện Chương Mỹ, Huyện Đan Phượng, Huyện Hoài Đức, Huyện Thanh Oai, Huyện Mỹ Đức, Huyện Ứng Hoà, Huyện Thường Tín, Huyện Phú Xuyên, Huyện Mê Linh. 

Bạn cần thêm bất cứ thông tin gì, đừng ngại hãy nhấc máy lên gọi ngay tới số hotline hoặc truy cập website của chúng tôi để được hỗ trợ tư vấn miễn phí.

Công ty TNHH Hệ thống mạng (Netsystem)
Địa chỉ:            Số 23 Ngõ 477 Phố Kim Mã,  Q. Ba Đình,TP. Hà Nội
Điện thoại:       024. 37714430 / 37714417 / 37711222
Hotline:            0987802464 - 0944832222 - 0912818188 

Sản phẩm cùng danh mục

Cáp quang thuê bao 4FO FTTH

Mã sản phẩm: CAB-SM-4FO
3,200 đ

Cáp quang chôn ngầm 8 core

Mã sản phẩm: CAB-SM-8FO
12,000 đ