PON Power Meter

SKU:
PPM
(GIÁ BÁN có thể liên tục thay đổi không báo trước)
PON Power Meter
Thông số kỹ thuật sản phẩm

Thiết bị đo Test Equiment PPM-50 PON Power Meter

Đặc trưng:

  • Nó có thể thực hiện đo lường đồng bộ tín hiệu thoại, dữ liệu và video trong BPON / EPON / GPON.
  • Cung cấp phép đo đồng thời cho cả ba bước sóng trong sợi quang (1310nm, 1490nm và 1550nm)
  • Được sử dụng trong phép đo chế độ liên tục ngược dòng 1310nm.
  • Sử dụng phần mềm để kết nối với PC, đặt ngưỡng, truyền dữ liệu và hiệu chỉnh bước sóng.
  • Cổng giao tiếp USB cho phép truyền dữ liệu sang PC. 1.000 mục đo có thể được lưu trong đồng hồ đo điện PON hoặc máy tính để xem xét dữ liệu.
  • Với các mô-đun OPM + VFL tùy chọn, bao gồm mô-đun OPM 850/1300/1310/1490/11550 / 1625nm
  • Máy đo công suất quang và VFL với một cổng.
  • Cung cấp tổng cộng lên đến 10 bộ ngưỡng khác nhau. Ba đèn LED trạng thái đại diện cho các điều kiện tín hiệu quang học khác nhau lần lượt là Đạt, Cảnh báo và Không đạt.
  • Chức năng tự động tắt 10 phút có thể được kích hoạt hoặc tắt.
  • Thiết kế phím tốt, độ nhạy cao, giúp giảm khối lượng và trọng lượng của máy thử một cách đáng kể.
  • Các mô hình khác nhau tương ứng với chức năng khác nhau, theo sử dụng riêng để lựa chọn.

Thiết bị đo Test Equiment PON Power Meter

Đặc điểm kỹ thuật

Đo ngược dòng 1310nm:
Vượt qua khu vực 1260nm ~ 1360nm
Phạm vi đo lường -40dBm ~ + 10dBm
Công suất đầu vào (tối đa) 15dBm
Isolation @ 1490/1550 > 40dB
Lỗi đo chế độ Burst <± 0,5dB
Đo lường hạ lưu 1490nm:
Vượt qua khu vực 1470nm ~ 1505nm
Phạm vi đo lường -40dBm ~ + 10dBm
Công suất đầu vào (tối đa) 15dBm
Cô lập @ 1310/1550 (dB) > 40dB
Đo lường hạ lưu 1550 
Vượt qua khu vực 1535nm ~ 1570nm
Phạm vi đo lường -40dBm ~ + 25dBm
Công suất đầu ra (tối đa) 25dBm
Cô lập @ (1310 / 1490nm) > 40dB
Đo lường độ chính xác:
Sự không chắc chắn tự nhiên ± 0,5dB
Tuyến tính ± 0,1dB
Vượt qua mất điểm chèn <1.5dB
Thông tin chung:
Loại máy dò InGaAs
Đầu nối quang học Bộ chuyển đổi đa năng có thể hoán đổi FC / SC / ST / 2.5
Loại sợi SM 9 / 125um
Đơn vị đo lường dB / dBm / xW
Độ phân giải 0,01dB
Điện áp hoạt động DC 3.3V ~ 5.5V
Nguồn cấp Pin 3pc * 1.5V
Thời gian hoạt động liên tục PON: 90 giờ; OPM: 100 giờ; VFL: 50 giờ
Nhiệt độ hoạt động -10 ℃ ~ 60 ℃
Nhiệt độ bảo quản -25 ℃ ~ 70 ℃
Khối lượng tịnh 424g

Phụ kiện:
PM Module (Power Meter, as optional function)
Connatural uncertainty ±0.5dB
Linearity ±0.1dB
Measurement Range -70dBm~+6dBm
Measurement Unit dB/dBm
Resolution 0.01dB
Calibration Wavelength 1310/1490/1550/1625nm
Detector Type InGaAs
Optical Connector FC/SC/ST Interchangeable/2.5 universal adapter
VFL Module (Visual Fault Locator, as optional function):
Output power >0.5mW
Wavelength 650nm
Optical Connector FC/SC/ST Interchangeable/2.5 universal adapter
Fiber Type SM/MM

Đóng gói

50 PON Power Meter with FC adapters 1pc
SC adapters 2pcs
USB cable 1pc
Soft Bag 1pc
CD with software inside 1pc
Calibration Certificate 1pc
User Manual 1pc
AA alkaline battery or Lithium Battery 3pcs or 1pc
Charger for Lithium Battery 1pc for Lithium Battery only

Mô hình:

50-U-D PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/UPC and FC/UPC
Dry batteries
50-A-D PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/APC and FC/APC
Dry batteries
50-U-L PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/UPC and FC/UPC
Dry batteries
50-A-L PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/APC and FC/APC
Dry batteries
50-U-V-D PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/UPC and FC/UPC
with VFL (0.5mW)
Dry batteries
50-U-P-D PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/UPC and FC/UPC
with OPM ( -70dBm~+6dBm, 1310/1490/1550/1625nm)
Dry batteries
50-U-VP-D PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/UPC and FC/UPC
with OPM ( -70dBm~+6dBm, 1310/1490/1550/1625nm) and VFL (0.5mW)
Dry batteries
50-A-V-D PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/APC and FC/APC
with VFL (0.5mW)
Dry batteries
50-A-P-D PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/APC and FC/APC
with OPM ( -70dBm~+6dBm, 1310/1490/1550/1625nm)
Dry batteries
50-A-VP-D PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/APC and FC/APC
with OPM ( -70dBm~+6dBm, 1310/1490/1550/1625nm) and VFL (0.5mW)
Dry batteries
50-U-V-L PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/UPC and FC/UPC
with VFL (0.5mW)
Dry batteries
50-U-P-L PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/UPC and FC/UPC
with OPM ( -70dBm~+6dBm, 1310/1490/1550/1625nm)
Dry batteries
50-U-VP-L PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/UPC and FC/UPC
with OPM ( -70dBm~+6dBm, 1310/1490/1550/1625nm)  and VFL (0.5mW)
Dry batteries
50-A-V-L PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/APC and FC/APC
with VFL (0.5mW)
Dry batteries
50-A-P-L PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/APC and FC/APC
with OPM ( -70dBm~+6dBm, 1310/1490/1550/1625nm)
Dry batteries
50-A-VP-L PON Power Meter PON Power Meter
1310/1490/1550nm
-40dBm ~ +10dBm @1310
-40dBm ~ +12dBm @1490
-40dBm ~ +25dBm @1550
SC/APC and FC/APC
with OPM ( -70dBm~+6dBm, 1310/1490/1550/1625nm)  and VFL (0.5mW)
Dry batteries
 

Thiết bị đo Test Equiment PPM-55 PON Power Meter

Các tính năng :

  • Nó có thể thực hiện đo lường đồng bộ tín hiệu thoại, dữ liệu và video trong BPON / EPON / GPON.
  • Cung cấp phép đo đồng thời cho cả ba bước sóng trong sợi quang (1310nm, 1490nm và 1550nm)
  • Được sử dụng trong phép đo chế độ liên tục ngược dòng 1310nm.
  • Có thể đặt riêng các ngưỡng Đạt / Không đạt cho 1310/1490 / 1550nm
  • Người dùng hiệu chuẩn cho 1310/1490 / 1550nm tương ứng
  • Màn hình màu sắc trung thực TFT độ nét cao
  • Chức năng tự động tắt (đóng, 10 phút, 30 phút và 1 giờ) và đèn nền (25%, 50%, 75% và 100%) có thể được cài đặt
  • 1.000 mục đo lường có thể được lưu trong đồng hồ đo điện PON để xem xét dữ liệu.

Đa chức năng:

  1. PON Power Meter
  2. Visual Fault Locator (VFL): Bộ định vị lỗi trực quan sử dụng tia laser đỏ 650nm để định vị điểm sợi quang bị đứt và kiểm tra tính liên tục của sợi quang.
  3. Chiều dài LAN: Nó có thể đo chiều dài của cáp RJ45.
  4. LAN Sequene: Nó có thể kiểm tra bản đồ dây của cáp RJ45.
  5. LAN Tracker: Nó có thể theo dõi và xác định vị trí của cáp RJ45.

Thông số:

Bước sóng 1310nm 1490nm 1550nm
Vượt qua khu vực 1260 ~ 1360nm 1475 ~ 1505nm 1540 ~ 1560nm
Cô lập @ 1310nm / > 40dB > 40dB
Cô lập @ 1490nm > 40dB / > 40dB
Cô lập @ 1550nm > 40dB > 40dB /
Phạm vi đo lường -35dBm ~ + 10dBm -40dBm ~ + 12dBm -40dBm ~ + 25dBm
Tính không chắc chắn ≤0,5dB
Mất đoạn chèn ≤1,5dB
Loại máy dò InGaAs
Độ phân giải màn hình 0,01dB
Loại sợi SM 9 / 125um
Adapter quang FC / SC

Options:

Visual Fault Locator
Wavelength (±20nm) 650nm
Power ≥10mW
Mode CW/1Hz/2Hz
Connector Universal 2.5mm (FC/SC/ST)
LAN Length
Test Range 300m
LAN Sequence
Test Range 300m
LAN Tracker
Test Range 300m
Thiết bị đo Test Equiment PON Power Meter

Thông tin chung:

Display 3.5 inch color LCD
Power Supply AC/DC adapter: AC: 100~240V, 5V, 2A; Lithium battery: 3.7V 4000mAh
Battery Standby Life ≥20h
Battery Working Hours ≥12h
Data Storage 1,000
Weight 0.35kg
Size 173*82*37mm
Operating Temperature -10 ~ +50°C
Storage Temperature -40 ~ +70°C
Relative Humidity 0~95% non-condensing

Đóng gói

Tên Quantity
PON Power Meter with SC Adapters for OLT/VIDEO and ONT 1pc
AC/DC power adapter 1pc
USB cable 1pc
User manual 1pc
Network Cable Tracker 1pc
Soft bag 1pc
Lựa chọn thiết bị đo test equiment cho mạng cáp quang | PON OTDR | Optical Network Tester | OTDR Fiber Rings | Optical Power Meter | Visual Fault Locator | Optical Multimeter | PON Power Meter | Optical Light Source
Sản phẩm bạn quan tâm