Bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi singlemode Gigabit 1000 Netlink

SKU:
HTB-GS-20
(GIÁ BÁN có thể liên tục thay đổi không báo trước)
Bộ chuyển đổi quang điện 1Gb Netlink HTB-GS-20 Single-Mode, 20 KM.
Thông số kỹ thuật sản phẩm

Converter quang 2 sợi singlemode Gigabit 1000 SC Duplex 20KM Netlink HTB-GS-20 ✅ Bộ chuyển đổi quang điện 1Gb Netlink

Netlink Gigabit Single-mode Media Converter có thể chuyển đổi tín hiệu Ethernet điện quang giữa giao diện 10/100/1000M UTP (TX) và giao diện cáp quang 1000M (FX). Ethernet 10/100/1000M gigabit truyền thống có thể được mở rộng đến khoảng cách 100km thông qua liên kết cáp quang. Hiệu suất và chất lượng của sản phẩm là tuyệt vời vì sử dụng vi mạch Gigabyte mới nhất của Mỹ và Đài Loan. 6 Đèn chỉ báo LED nhóm có thể giám sát đầy đủ các điều kiện làm việc của bộ chuyển đổi quang điện. Người dùng dễ dàng quan sát và chẩn đoán lỗi hỏng hóc của các bộ chuyển đổi quang này.

Đặc trưng:

  • Việc truyền tín hiệu quang kênh có thể được hoàn thành bằng một sợi quang. Nó đã tăng gấp đôi số lượng truyền dữ liệu cáp quang so với loại cáp quang đôi.
  • Cổng UTP hỗ trợ tự động chéo MDI / MDI-X.
  • Hỗ trợ gói Ethernet tối đa 1536 byte
  • Hỗ trợ kiểm soát dòng chảy
  • Thông qua cung cấp điện nội bộ

 Chuẩn

  IEEE802.3ab / z, IEEE802.3u, IEEE802.3x, IEEE802.1q, 10Base-T, 100B ASE-TX, 1000BASE-TX, 1000Base-SX, tiêu chuẩn 1000Base-LX

 Tín hiệu điện 

  T+, T-, R+, R, GND

 Tín hiệu quang 

  TX, RX

 Chế độ làm việc

  Không đồng bộ, điểm tới điểm, hỗ trợ cả full/half duplex

 Tốc độ truyền dữ liệu điện RJ45 

  Thích ứng 1000Mbps

 Tốc độ truyền dữ liệu quang

  1000Mbps

 Khoảng cách cáp mạng (RJ45)

  100 mét

 Khoảng cách quang   

  20 Km - Single-mode          

 Loại dây cáp điện

  UTP 5

 Loại dây cáp quang

  Signal-mode 8.3/125, 8.7/125, 9/125 hoặc 10/125μm

 Bước sóng quang

 1310nm

 Cổng kết nối điện

  RJ45

 Loại sp

 Converter 1gb​

 
Converter 1Gb Netlink HTB-GS-03, SC Duplex, 1000BASE-T to 1000FX, SC Duplex Fiber, Single-Mode, 20 KM.

Converter 1gb Netlink HTB-GS-20 là thiết bị thu phát và chuyển đổi quang điện giữa tín hiệu điện với 1000BASE-T chạy cáp quang Singlemode

Trước hết Converter 1gb Netlink HTB-GS-20 là cách gọi ngắn gọn của Gigabit Ethernet Media Converter một trong những bộ chuyển đổi đang được dùng rất phổ biến chạy tốc độ 1G. Nó được dùng để truyền tải và mở rộng hệ thống mạng với khoảng cách từ 100m đến 120Km. Được sử dụng trong mạng Ethernet diện rộng, kết nối các thiết bị trong hệ thống mạng của một thành phố - mạng MAN. Bạn không cần cấu hình hay cài đặt cho thiết bị Converter 1gb Netlink HTB-GS-20 nó có khả năng thích ứng với hệ thống.

Converter 1gb Netlink HTB-GS-20 là hoàn toàn phù hợp với tiêu chuẩn IEEE802.3z & 802.3ab. Nó có thể được chạy anole hoặc cài đặt vào một chuyển đổi khung rack. Các thủ tục lắp đặt và hoạt động rất đơn giản và dễ hiểu. tình trạng hoạt động có thể được theo dõi tại địa phương thông qua một tập hợp các chẩn đoán LED nằm ở mặt trước.

Thông thường trong các thiết bị dùng chuẩn Ethernet, nhà sản xuất sẽ trang bị các cáp đồng xoắn cặp như: UTP, STP, FTP…tuy nhiên loại cáp này lại rất hạn chế về khả năng cũng như khoảng cách hoạt động  khiến tín hiệu chập chờn kém ổn định. Không những vậy khả năng bị nhiễu và nhiễm sét cũng tăng cao. Do đó, converter quang gigabit sẽ được dùng như một biện pháp hiệu quả để giảm thiểu những rủi ro không đáng có.
HTB-GS-20 Converter quang Netlink HTB-GS-20, SC Duplex, 1000BASE-T to 1000FX, SC Duplex Fiber, Single-Mode, 20 KM
HTB-GM-03 Converter quang Netlink HTB-GM-03, SC Duplex, 1000BASE-T to 1000FX, SC Duplex Fiber, Multimode, 550M.
Sản phẩm bộ chuyển đổi quang điện được ưa chuộng:
Converter quang 1 sợi singlemode 10/100 SC Cablexa 20KM Converter quang 1 sợi singlemode 1000 SC Cablexa 20KM
Converter quang poe 1 port 1000 Converter quang poe 2 port 1000
Converter quang SFP-10/100/1000 Cablexa  Converter quang 2 sợi singlemode 10/100 SC Cablexa 20KM
Converter quang multimode 2 sợi 10/100 SC Cablexa Converter quang multimode 2 sợi 10/100/1000 SC Cablexa
Converter quang single mode 2 sợi 10/100 SC Netlink 25KM Converter quang single mode 2 sợi 10/100/1000 SC Cablexa
Converter quang single mode 1 sợi 10/100 SC Netlink 25KM Converter quang singlemode 2 sợi 1000 SC Netlink 20KM
Sản phẩm bạn quan tâm