SFP-10G-SR

SFP-10G-SR 88 4.5
Rating 88 votes
Price:
P/N:
SFP-10G-SR
Mô tả ngắn
Module quang Cisco SFP-10G-SR SFP+ chính hãng original
Thông số kỹ thuật sản phẩm

Song song với sự phát triển switch và router cisco đang khẳng định được vị thế, vai trò của mình, Module quang cisco SFP-10G-SR SFP+ hay còn gọi là Module quang sfp+ cisco hoặc SFP+ Transsceiver, đây là thiết bị thường dùng cho Switch, Router, Converter, DSLAM, SDH có cổng (khe cắm) đạt chuẩn SFP+ Tốc độ 10Gbpsm…Đầu kết nối chuẩn LC connector

Trên thị trường có rất nhiều loại module quang khác nhau, trong đó phải kể tới Module quang đến từ ông lớn Cisco. Cisco Systems là một trong những thương hiệu chuyên sản xuất và cung cấp các giải pháp mạng hàng đầu trên thế giới. Các sản phẩm của hãng này đáp ứng đầy đủ nhu cầu của người sử dụng, từ hộ cá nhân đến mô hình doanh nghiệp nhỏ, doanh nghiệp có quy mô tầm cỡ và các nhà cung cấp dịch vụ internet.

Cisco cung cấp các sản phẩm cài đặt cho module quang cisco SFP-10G-SR SFP+ dạng nhỏ form-factor Pluggable (SFP+) và SFP module thu phát. Những module thu phát SFP+ là hot-swappable đầu vào/ra (I/O) các thiết bị cắm vào 10GBASE (SFP+), mà kết nối cổng module với các mạng cáp quang

Sự tương thích của module quang Cisco SFP-10G-SR SFP+ phục vụ khách hàng một loạt các lựa chọn kết nối 10 Gigabit Ethernet cho trung tâm dữ liệu, doanh nghiệp dây tủ quần áo, và dịch vụ ứng dụng vận chuyển cung cấp. 

Module quang multimode Cisco SFP-10G-SR SFP+ có cấu tạo phù hợp để sử dụng trong môi trường truyền dẫn. Nhờ kết cấu hai đầu nối chuyên biệt cùng một số trang bị hiện đại, sản phẩm này có khả năng thay thế nóng, cắm SFP+ vào những thiết bị chuyển mạch hay thiết bị định tuyến mà không cần khởi động lại, lúc này thiết bị sẽ tự nhận, active khi SFP được cắm vào.

Thông số kĩ thuật nổi bật

  • Loại sản phẩm:  SFP +
  • Loại phương tiện truyền thông được hỗ trợ:  sợi quang
  • Tốc độ truyền dữ liệu tối đa:  10G
  • Form Factor:  Hot-swappable
  • Cisco SFP-10G-SR SFP+ hỗ trợ độ dài liên kết  MMF (OM3) lên đến 300m chiều dài 
Product Name 10GBASE SR SFP Module
Manufacturer Part Number SFP-10G-SR=
Product Model SFP-10G-SR
Product Type SFP+
Interfaces/Ports
Interfaces / Ports Details 1 x LC Duplex 10GBase-SR
Media & Performance
Media Type Supported Optical Fiber
Fiber Optic Cable Standard 62.5 µm
50 µm
62.5 µm, 50 µm
Fiber Mode Supported Multi-mode
Network Technology 10GBase-SR
Physical Characteristics
Form Factor Hot-swappable
Height 0.3"
Width 0.5"
Depth 2.2"
Other Information
Maximum Data Transfer Rate 10
Stock Details
Manufacturer Cisco Systems
Manuf Part# SFP-10G-SR=
Price $597.27

Ngoài ra hãng Cisco đã sản xuất ra các loại module quang sfp GLC-SX-MMD, GLC-LH-SMD, SFP-10G-LR... để phù hợp hơn với hệ thống chuyển mạch của bạn

Sở hữu các sản phẩm module quang cisco 10G SFP+ SFP-10G-SR đến từ nhãn hàng Cisco uy tín trên thế giới, Sản phẩm module quang sfp+ cisco 10GB được bảo hành chính hãng 1 năm theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất tại Hà nội. Netsystem mong muốn giúp người dùng trải nghiệm và hiểu biết sâu hơn về loại thiết bị này. 

 
Sản phẩm bạn quan tâm